Quên mật khẩu
 Đăng ký / Register
Xem: 362|Trả lời: 6

Hỏi cách điểu chỉnh Tiêu Cục Môn Bài (vé dịch chuyển)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2017-6-18 18:23:51 | Xem tất |Chế độ đọc
-Mình tìm được 1 Client có map Dương Châu nhưng dùng Vé dịch chuyển qua map đó không được (màn hình hiện thông báo Dịch chuyển tiêu cục thất bại). Nhờ ad và các bạn giúp đỡ ? thx all
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2017-6-20 20:12:28 | Xem tất
Bài được vhhungct sửa lúc  2017-6-20 20:17

Vậy add cho xin file quyết côn lôn đi.... với cho xin file item co key đi quyết bvd với... cảm ơn nhiều.....
Trả lời Hay 0 Dở 1

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2017-6-18 19:16:25 | Xem tất
cái này mình biết. mình cũng đang bị. lý do là file Move_Village.xms của sever và lient không khớp! nhưng bạn mở được map dương châu nhưng không có quái cũng vạy thui. bạn phải có file map_duongchau_obb.xobb, map_duongchau_tile.xpft, duongchau_npcscript.txt và map_duongchau.nfo
có hết mấy cái đó thì vào mớ có quái và boss mà đánh. nếu bạn có thì share với nha! thanks!
 Tác giả| Đăng lúc 2017-6-18 20:13:22 | Xem tất
uhm thì mình cũng mới có cái map này, nên cũng đang tìm hiểu xem thế nào ^^
Vậy làm thế nào để file Move_Village.xms của sever và lient khớp với nhau ?
Đăng lúc 2017-6-20 10:20:02 | Xem tất
Muốn dịch chuyển chính xác bằng Vé Chuyển Làng bạn chỉ cần dùng quickbms.exe giải nén file SCR_BASE.XP trong bộ Client , copi file Move_Village.xms và dùng NineDragons XOR Encoder.exe giải mã nó sau đấy copi file Move_Village.xms đã giải mã vào C:\9dragons\GS\nfofile là OK
Đăng lúc 2017-6-20 10:30:02 | Xem tất
Bạn vhhungct có file map_duongchau_obb.xobb, map_duongchau_tile.xpft, duongchau_npcscript.txt và map_duongchau.nfo chính xác của các maps đó không? nếu chỉ đổi tên từ maps ox_... sang thì giao diện maps dương châu cũng chỉ là hìng ảnh còn vị trí NPC với qoái lung tung hết cả , vì cứ để nguyên tọa độ của maps ox... thì qoái hoặc npc có khi ở trên núi vì đấy là bản đồ của khu vực đố vui hoặc của maps khác đổi tên sang
Đăng lúc 2017-6-20 16:36:13 | Xem tất
nếu chỉ move_village không thì mới chi 50% thôi, còn 50% nữa mới chính xác,... có vài cái không tiện

Đa số các server hiện tại không ai có bản gốc map DC cả, chỉ đổi tên thôi, với các tính toạ độ share trên gần như chính xác 99% vị trí, theo đó thả quái vào là được,
1. thả đúng ví trí
2. quái không di chuyển được thả ví trí khác
3. đổi tên map sẽ xảy ra nhiều góc lag, tốt cho các gamer bug....

p/s trên client có vị tri nhân vật có thể di chuyển được, trong server có vị trí cho quái di chuyển, kết hợp 2 cái lại sẽ giúp thêm được 20-40% vị trí quái di chuyển đúng

thêm NPC cũng có thể đi theo điển hình sau

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký / Register

x
Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký / Register

Quy tắc điểm

Phiên bản Mobile|Phòng tối|Archiver|VietCaDao   

GMT+8, 2017-9-25 01:42 , Processed in 0.030374 second(s), 13 queries , Apc On.