truyen cuoi
 Quên mật khẩu
 Đăng ký / Register
Xem: 868|Trả lời: 0

Hướng dẫn làm miến trộn Thái Làn ăn là ghiền

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2016-12-8 11:59:45 | Xem tất |Chế độ đọc
Mỗi lần mình đi qua ngôi phô cổ là mình chẳng thể ko vào ăn món càng ghẹ rang muối ớt miến trộn thơm Thái làn ngon lạ mồm quyến rũ. Sau đây mình xin san sớt bí quyết khiến món miến trộn Thái Lan để cho ai không có hội đến ngừng thi côngĐây thưởng thực thì với thể tự làm cho tại nhà mình.
vật liệu khiến cho món miến trộn Thái Làn :

• Tôm tươi: 200 gr
  • Mực tươi: 200 gr
  • Miến: 200 gr
  • Dưa chuột: 1 quả
  • Hành tây: một củ
  • Cà rốt: một củ
  • Rau mùi, rau dăm: một mớ
  • Lạc rang vàng
  • Chanh, tỏi, ớt, gừng, xả
  • Dấm, tuyến đường, nước mắm

NiemDamMe.VN chỉ dẫn bí quyết khiến cho món miến trọn Thái Lan ngon quyến rũ :
Bước 1 : Tôm tìm về bạn đem rửa thật sạch rồi đem bóc vỏ tránh làm nát tôm nhé

Bước 2 : Mực rửa tìm về cũng đem rửa sạch xong đem thái lát tròm mỏng.
Bước 3 : Bạn đem hành tây cà rốt dưa sạch rồi đem thái sợi nhé. Sau Đó đa số hỗn vào bát rồi bạn cho thêm hai thìa cafe con đường và nước mắm và một quả chanh sau Đó trộn thật đều lên

Bước 4 : Bạm đem miến ngâm vào nước lã khoảng 6 phút sau chậm triển khai đem è cổ qua há cảo sài gòn nước sôi nhé ( mẹo làm cho làm miến không bị dính bạn cho đem è đem xả qua nước lã sau chậm triển khai để ráo nước nhé )

Bước 5 : Tiếp đem gừng ớt rửa sạch và băm nhỏ
Bước 6 : Bạn cho 150ml nước và quả chanh cùng mang hai thìa cafe các con phố 1 quả chanh cùng với 1/2 hơn hợp tỏi ớt gừng xả đã băm nhỏ ở trên vào tô to. Nêm nếm lại cho vừa khẩu vị gia đình bạn
Bước 7 : Bạn Cho nồi lên bếp và nốt hỗn hợp tỏi ớt xả gừng vào. Đun nước sôi thì cho tôm cộng mực vào è cổ tới khi chiến thì bạn có thể vớt ra
- Cho miến cùng hổ lốn dưa chuột, cà rốt, hành tây, nước chấm, rau thơm vào trộn đều.
- Bày ra đĩa, rắc lạc rang vàng lên trên và thưởng thức. món ăn vặt ngon hấp dẫn này nhé
Miến trộn Thái Lan món ăn ngon cuối tuần

tương tự là bạn đã sở hữu được món miến trộn Thái Lan ngon hấp dẫn thú vị cho gia đình vào mỗi diệp cuối tuần rồi há cảo ngon ở sài gòn chậm tiến độ. Bạn hãy thêm mon ăn ngon này vào menu món ăn cuối tuần gia đình bạn nhé
Chúc bạn thành công mang món miến trộn Thái Lan

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký / Register

Quy tắc điểm

Phiên bản Mobile|Phòng tối|Archiver|VietCaDao   

GMT+8, 2019-11-15 10:09 , Processed in 0.076021 second(s), 22 queries .